Tracker - en to th translation catalogue (273 entries)

en:     Development:
th:     แฟ้มพัฒนาโปรแกรม:

en:     Documents:
th:     เอกสาร:

en:     Folders:
th:     โฟลเดอร์:

en:     Images:
th:     ภาพ:

en:     Music:
th:     เพลง:

en:     Other:
th:     อื่นๆ:

en:     Text:
th:     แฟ้มข้อความ:

en:     Videos:
th:     วิดีโอ:

en:  (paused by battery)
th:  (พักเพราะใช้แบตเตอรี่)

en:  (paused by system)
th:  (พักโดยระบบ)

en:  (paused by user)
th:  (ผู้ใช้สั่งพัก)

en:  - show number of indexed files for each service
th:  - แสดงจำนวนแฟ้มที่ทำดัชนีไว้สำหรับแต่ละบริการ

en:  in %d hours and %d minutes
th:  ใช้เวลา %d ชั่วโมง %d นาที

en:  in %d minutes and %d seconds
th:  ใช้เวลา %d นาที %d วินาที

en:  in %d seconds
th:  ใช้เวลา %d วินาที

en:  taken with a <span size='large'><i>%s</i></span>
th:  ถ่ายด้วย <span size='large'><i>%s</i></span>

en: %A, %B %-d %Y at %-I:%M:%S %p
th: %Aที่ %-d %B %Ey เวลา %-H:%M:%S น.

en: %d - %d of %d items
th: %d - %d จากทั้งหมด %d รายการ

en: %d item | %d items
th[0]: %d รายการ

en: %s: file %s not found
th: %s: ไม่พบแฟ้ม %s

en: %s: internal tracker error: %s
th: %s: ข้อผิดพลาดภายในของ tracker: %s

en: %s: invalid arguments
th: %s: อากิวเมนต์ไม่ถูกต้อง

en: %s: missing search terms
th: %s: ขาดคำค้น

en: %s: no connection to tracker daemon
th: %s: ไม่มีการเชื่อมต่อไปยังดีมอน tracker

en: - start the tracker daemon
th: - เริ่มดีมอน tracker

en: <b>Animation</b>
th: <b>ภาพเคลื่อนไหว</b>

en: <b>Crawled Directories</b>
th: <b>ไดเรกทอรีที่ทำดัชนีอย่างเดียว</b>

en: <b>Ignored File Patterns</b>
th: <b>แพตเทิร์นของแฟ้มที่ไม่ทำดัชนี</b>

en: <b>Ignored Paths</b>
th: <b>พาธที่ไม่ทำดัชนี</b>

en: <b>Index Merging</b>
th: <b>การรวมดัชนี</b>

en: <b>Indexing Limits (per file)</b>
th: <b>ขีดจำกัดการทำดัชนี (ต่อหนึ่งแฟ้ม)</b>

en: <b>Indexing Options</b>
th: <b>ตัวเลือกการทำดัชนี</b>

en: <b>Indexing</b>
th: <b>การทำดัชนี</b>

en: <b>Power management</b>
th: <b>การจัดการพลังงาน</b>

en: <b>Resource Usage</b>
th: <b>การใช้ทรัพยากร</b>

en: <b>Smart Pausing</b>
th: <b>พักการทำดัชนีอัตโนมัติ</b>

en: <b>Startup</b>
th: <b>เมื่อเริ่มทำงาน</b>

en: <b>Stemming</b>
th: <b>วิธีแบ่งคำ</b>

en: <b>Throttling</b>
th: <b>การผ่อนเครื่อง</b>

en: <b>Visibility</b>
th: <b>การแสดงผล</b>

en: <b>Watch Directories</b>
th: <b>ไดเรกทอรีที่เฝ้าสังเกต</b>

en: <span weight="bold" size="larger">Index statistics</span>
th: <span weight="bold" size="larger">สถิติการทำดัชนี</span>

en: Accessed : <b>%s</b>
th: ใช้งานล่าสุด : <b>%s</b>

en: Activate to view this email
th: เรียกใช้งานเพื่อดูอีเมลนี้

en: Add specified tag to a file
th: ใส่แท็กให้กับแฟ้ม

en: Additional mbox style mailboxes to index:
th: กล่องเมลแบบ mbox อื่นๆ ที่จะทำดัชนี:

en: Additional paths to index and watch:
th: พาธอื่นๆ ที่จะทำดัชนีและเฝ้าสังเกต:

en: Additional paths to index on startup (but not watch for updates):
th: พาธอื่นๆ ที่จะทำดัชนีเมื่อเริ่มโปรแกรม (แต่ไม่ต้องเฝ้าสังเกต):

en: All Files
th: แฟ้มทั้งหมด

en: Animate _icon when indexing
th: แสดงไ_อคอนเป็นภาพเคลื่อนไหวขณะทำดัชนี

en: Applet Preferences
th: ปรับแต่งแอพเพล็ต

en: Application could not be opened
th: ไม่สามารถเปิดโปรแกรมได้

en: Applications
th: โปรแกรม

en: Applications:
th: โปรแกรม:

en: Are you sure you want to open %d document? | Are you sure you want to open %d documents?
th[0]: ยืนยันที่จะเปิดเอกสาร %d รายการหรือไม่?

en: Are you sure you want to open %d folder? | Are you sure you want to open %d folders?
th[0]: ยืนยันที่จะเปิด %d โฟลเดอร์หรือไม่?

en: Author : <b>%s</b>
th: ผู้สร้าง : <b>%s</b>

en: Automatically _pause if indexing may degrade performance of other applications in active use
th: พักถ้าการทำดัชนีทำให้โปรแกรมอื่น_ช้าลง

en: Bitrate : <b>%s Kbs</b>
th: บิตเรท : <b>%s Kbs</b>

en: Bitrate : <b>%s</b>
th: บิตเรท : <b>%s</b>

en: Categories : <b>%s</b>
th: หมวดหมู่ : <b>%s</b>

en: Character set conversion failed for "%s"
th: ไม่สามารถแปลงรหัสอักขระสำหรับ "%s"

en: Chat Logs
th: บันทึกการสนทนา

en: Click to perform a search.
th: คลิกเพื่อเริ่มค้นหา

en: Comment : <b>%s</b>
th: หมายเหตุ : <b>%s</b>

en: Comments : <b>%s</b>
th: หมายเหตุ : <b>%s</b>

en: Configure file indexing with Tracker
th: ตั้งค่าการทำดัชนีแฟ้มของ Tracker

en: Control and monitor the Tracker search and indexing service
th: ควบคุมและเฝ้าสังเกตบริการค้นหาและทำดัชนี Tracker

en: Conversations:
th: บันทึกการสนทนา:

en: Copyright © 2005-2008 The Tracker authors
th: สงวนลิขสิทธิ์ © 2005-2008 กลุ่มผู้พัฒนา Tracker

en: Could not connect to search service as it may be busy
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อกับบริการค้นหา บริการอาจทำงานอื่นอยู่

en: Could not delete "%s".
th: ไม่สามารถลบ  "%s"

en: Could not move "%s" to trash.
th: ไม่สามารถทิ้ง "%s" ลงถังขยะ

en: Could not open document "%s".
th: ไม่สามารเปิดแฟ้ม "%s"

en: Could not open folder "%s".
th: ไม่สามารเปิดโฟลเดอร์ "%s"

en: Could not open help document.
th: ไม่สามารถเปิดเอกสารวิธีใช้

en: Could not save "%s" document to "%s".
th: ไม่สามารถบันทึกเอกสาร "%s" ใน "%s"

en: Could not save document.
th: ไม่สามารถบันทึกเอกสาร

en: Created : <b>%s</b>
th: สร้างเมื่อ : <b>%s</b>

en: Danish
    Dutch
    English
    Finnish
    French
    German
    Italian
    Norwegian
    Portuguese
    Russian
    Spanish
    Swedish
th: เดนมาร์ก
    ดัตช์
    อังกฤษ
    ฟินแลนด์
    ฝรั่งเศส
    เยอรมัน
    อิตาลี
    นอร์เวย์
    โปรตุเกส
    รัสเซีย
    สเปน
    สวีเดน

en: Data must be reindexed
th: ข้อมูลต้องทำดัชนีใหม่

en: Date : <b>%s</b>
th: วันที่ : <b>%s</b>

en: Date Taken : <b>%s</b>
th: ถ่ายเมื่อ : <b>%s</b>

en: Deleting "%s" failed: %s.
th: ไม่สามารถลบ "%s": %s

en: Development
th: แฟ้มพัฒนาโปรแกรม

en: Development Files
th: แฟ้มพัฒนาโปรแกรม

en: Did you mean
th: คุณหมายถึง

en: Dimensions : <b>%d x %d</b>
th: ขนาดภาพ : <b>%d x %d</b>

en: Directory to crawl for indexing at start up only
th: ไดเรกทอรีที่จะทำดัชนีเมื่อเริ่มต้นเท่านั้น

en: Directory to exclude from indexing
th: ไดเรกทอรีที่จะไม่ทำดัชนี

en: Directory to include in indexing
th: ไดเรกทอรีที่จะนับรวมในการทำดัชนี

en: Disable all Indexing when on battery
th: ปิดการทำดัชนีทุกชนิด เมื่อใช้แบตเตอรี่

en: Disable any indexing or watching taking place
th: ปิดการทำดัชนีหรือการเฝ้าสังเกตใดๆ

en: Disable initial index sweep when on battery
th: ปิดการล้างข้อมูลดัชนีตอนเริ่มต้น เมื่อใช้แบตเตอรี่

en: Do you want to delete "%s" permanently?
th: คุณต้องการลบ "%s" อย่างถาวรหรือไม่?

en: Documents
th: เอกสาร

en: Duration : <b>%s</b>
th: ความยาว : <b>%s</b>

en: Email
th: อีเมล

en: Email from %s
th: อีเมลจาก %s

en: Emails
th: อีเมล

en: Emails:
th: อีเมล:

en: Enable _Evolution email indexing
th: ทำดัชนีอีเมลของ _Evolution

en: Enable _KMail email indexing
th: ทำดัชนีอีเมลของ _KMail

en: Enable _Modest email indexing
th: ทำดัชนีอีเมลของ _Modest

en: Enable _Thunderbird email indexing
th: ทำดัชนีอีเมลของ _Thunderbird

en: Enable _watching
th: เ_ฝ้าสังเกตแฟ้ม

en: Enable i_ndexing
th: _ทำดัชนี

en: Encoded In : <b>%s</b>
th: เข้ารหัสแบบ : <b>%s</b>

en: Ensure "tracker-store" is running before launch this command.
th: ตรวจสอบให้แน่ชัดว่า "tracker-store" ทำงานอยู่ ก่อนเรียกใช้คำสั่งนี้

en: Enter a search term with multiple words seperated with spaces.
th: ป้อนคำที่ต้องการค้นหา (แยกคำด้วยช่องว่าง)

en: Error
th: ผิดพลาด

en: Exposure Time : <b>%s</b>
th: ความเร็วชัตเตอร์ : <b>%s</b>

en: FILE... - manipulate tags on files
th: FILE... - แก้ไขแท็กในแฟ้ม

en: Faster
th: เร็วขึ้น

en: File patterns to ignore during indexing:
th: แพตเทิร์นของแฟ้มที่ไม่ต้องทำดัชนี:

en: Files
th: แฟ้ม

en: Files:
th: แฟ้ม:

en: Flash : <b>%s</b>
th: แฟลช : <b>%s</b>

en: Focal Length : <b>%s</b>
th: ระยะโฟกัส : <b>%s</b>

en: Folders
th: โฟลเดอร์

en: Force a re-index of all content
th: บังคับให้ทำดัชนีเนื้อหาใหม่ทั้งหมด

en: Framerate : <b>%s</b>
th: เฟรมเรท : <b>%s</b>

en: GConf error:
      %s
th: GConf ผิดพลาด:
      %s

en: General
th: ทั่วไป

en: Generate thum_bnails
th: สร้าง_ภาพย่อ

en: Genre : <b>%s</b>
th: แนวเพลง : <b>%s</b>

en: Icon
th: ไอคอน

en: Idle
th: ไม่ได้ทำงาน

en: If you replace an existing file, its contents will be overwritten.
th: ถ้าคุณบันทึกทับแฟ้มเก่า ข้อมูลจะถูกเขียนทับ

en: Ignored Files
th: แฟ้มที่ไม่ทำดัชนี

en: Images
th: ภาพ

en: In order for your changes to take effect, Tracker must reindex your files. Click the Reindex button to start reindexing now, otherwise this action will be performed the next time the Tracker daemon is restarted.
th: เพื่อให้การเปลี่ยนแปลงเกิดผล Tracker ต้องทำดัชนีแฟ้มของคุณใหม่ ถ้าต้องการเริ่มทำดัชนีทันที ให้คลิกที่ปุ่ม 'ทำดัชนีใหม่' หรือมิฉะนั้น ระบบจะเริ่มทำดัชนีโดยอัตโนมัติเมื่อดีมอน Tracker เริ่มทำงานในครั้งต่อไป

en: In order for your changes to take effect, the Tracker daemon has to be restarted. Click the Restart button to restart the daemon now.
th: เพื่อให้การเปลี่ยนแปลงเกิดผล คุณต้องเริ่มการทำงานของดีมอน Tracker ใหม่ ถ้าต้องการเริ่มการทำงานของดีมอนทันที ให้คลิกที่ปุ่ม 'เริ่มทำงานใหม่'

en: Index _delay:
th: เ_ริ่มทำดัชนีเมื่อเวลาผ่านไป:

en: Index _file contents
th: ทำดัชนีเ_นื้อหาของแฟ้ม

en: Index _mounted directories
th: ทำดัชนีไ_ดเรกทอรีที่เมาทน์

en: Index and watch my home _directory
th: ทำดัชนีและเฝ้าสังเกตไดเรกทอรี_บ้านของฉัน

en: Indexing
th: กำลังทำดัชนี

en: Indexing can take a long time. Are you sure you want to re-index?
th: การทำดัชนีอาจกินเวลามาก คุณแน่ใจว่าต้องการทำดัชนีใหม่หมดหรือไม่?

en: Indexing speed:
th: ความเร็วการทำดัชนี:

en: Initial sleep time, just before indexing, in seconds
th: เวลาพักเริ่มต้นก่อนการทำดัชนี (เป็นวินาที)

en: Language to use for stemmer and stop words list (ISO 639-1 2 characters code)
th: ภาษาที่จะโหลดรายการคำสำหรับแยกคำ (เป็นรหัส ISO 639-1 แบบ 2 อักขระ)

en: Launch %s (%s)
th: เรียก %s (%s)

en: Limit the number of results showed to N
th: จำกัดผลการค้นหาที่ N รายการ

en: List View
th: รายการ

en: List all defined tags
th: ดูรายชื่อแท็กทั้งหมดที่กำหนดไว้

en: Listen to music %s
    in %s
th: ฟังเพลง %s
    ใน %s

en: Locate documents and folders on this computer by name or content using Tracker
th: ค้นหาเอกสารและโฟลเดอร์ในคอมพิวเตอร์นี้จากชื่อหรือเนื้อหาโดยใช้ Tracker

en: Make tracker errors fatal
th: ให้ถือข้อผิดพลาดของ tracker เป็นความเรื่องร้ายแรง

en: Maximum _amount of text to index:
th: _ขนาดข้อความยาวที่สุดที่ทำดัชนี:

en: Maximum number of unique _words to index:
th: จำนวน_คำสูงสุดที่ทำดัชนี:

en: Merging
th: กำลังรวมดัชนี

en: Mime : <b>%s</b>
th: ชนิด : <b>%s</b>

en: Minimizes the use of memory but may slow indexing down
th: ลดการใช้หน่วยความจำ แต่อาจทำให้ทำดัชนีช้าลง

en: Mo_ve to Trash
th: _ทิ้งลงถังขยะ

en: Modified : <b>%s</b>
th: แก้ไขล่าสุด : <b>%s</b>

en: Moving "%s" failed: %s.
th: ไม่สามารถย้าย "%s": %s

en: Music
th: เพลง

en: Name
th: ชื่อ

en: No results found matching your query
th: ไม่มีผลลัพธ์ตรงกับคำค้นของคุณ

en: O_pen Folder
th: เ_ปิดโฟลเดอร์

en: Open file %s
    in %s
th: เปิดแฟ้ม %s
    ใน %s

en: Open folder %s
    %s
th: เปิดโฟลเดอร์ %s
    %s

en: Orientation : <b>%s</b>
th: แนววางภาพ : <b>%s</b>

en: Page Count : <b>%s</b>
th: จำนวนหน้า : <b>%s</b>

en: Path : <b>%s</b>
th: พาธ : <b>%s</b>

en: Path roots to be ignored during indexing:
th: พาธที่ไม่ต้องการทำดัชนี:

en: Perform fast index merges (may affect system performance)
th: รวมดัชนีแบบเร็ว (อาจมีผลต่อประสิทธิภาพของระบบ)

en: Performance
th: ประสิทธิภาพ

en: Re-index your system?
th: เริ่มทำดัชนีข้อมูลใหม่หมดหรือไม่?

en: Remove all tags from a file
th: ลบแท็กทั้งหมดออกจากแฟ้ม

en: Remove specified tag from a file
th: ลบแท็กที่ระบุออกจากแฟ้ม

en: S_tatistics
th: _สถิติ

en: Save Search Results As...
th: บันทึกผลการค้นหาเป็น...

en: Search _results:
th: _ผลการค้นหา:

en: Search all of your documents with Tracker Search Tool
th: ค้นหาเอกสารทั้งหมดของคุณโดยใช้เครื่องมือสืบค้น Tracker

en: Search all of your documents, <b>as you type</b>
th: ค้นหาเอกสารทั้งหมดของคุณ<b>ไปพร้อมกับการพิมพ์</b>

en: Search and Indexing
th: การค้นหาและการทำดัชนี

en: Search for %s with Tracker Search Tool
th: ค้นหา %s โดยใช้เครื่องมือสืบค้น Tracker

en: Search for a specific service
th: ค้นหาบริการที่ระบุ

en: Search for files with specified tag
th: ค้นหาแฟ้มที่มีแท็กที่ระบุ

en: Search from a specific service
th: ค้นหาบริการที่ระบุ

en: Search with Tracker Search Tool
th: ค้นหาโดยใช้เครื่องมือสืบค้น Tracker

en: Search with Tracker, as you type
th: ค้นหาโดยใช้ Tracker ไปพร้อมกับการป้อนคำค้น

en: See %s conversation
    %s %s
    from %s
th: ดูการสนทนา %s
    %s %s
    จาก %s

en: See document %s
    in %s
th: ดูเอกสาร %s
    ใน %s

en: Sender : <b>%s</b>
th: ผู้ส่ง : <b>%s</b>

en: Service not recognized, searching in Other Files...
th: ไม่รู้จักบริการ กำลังค้นในแฟ้มอื่นๆ...

en: Show more detailed results with service and mime type as well
th: แสดงผลลัพธ์ที่ละเอียดขึ้นพร้อมด้วยบริการและชนิด mime

en: Size : <b>%s</b>
th: ขนาด : <b>%s</b>

en: Slower
th: ช้าลง

en: Specifying more then one term, will be showed items containing ALL the specified terms (term1 AND term2 - logical conjunction)
th: การระบุคำค้นมากกว่าหนึ่งคำ จะแสดงเฉพาะรายการที่มีคำค้นที่ระบุทั้งหมด (เป็นการเชื่อมตรรกะแบบ "คำค้น1 และ คำค้น2")

en: Statistics
th: สถิติ

en: Subject : <b>%s</b>
th: เรื่อง : <b>%s</b>

en: TERM... - search files for certain terms
th: คำค้น... - ค้นหาคำที่กำหนดในแฟ้มต่างๆ

en: Tags :
th: แท็ก :

en: Text
th: แฟ้มข้อความ

en: The document "%s" already exists.  Would you like to replace it?
th: มีเอกสาร "%s" อยู่แล้ว คุณต้องการบันทึกทับหรือไม่?

en: The document does not exist.
th: ไม่มีเอกสารนี้อยู่

en: The document name you selected is a folder.
th: เอกสารที่คุณเลือกเป็นโฟลเดอร์

en: The following error has occurred :
th: เกิดข้อผิดพลาดต่อไปนี้ :

en: The list of recognized services is:
th: รายชื่อบริการที่รู้จักได้แก่:

en: The nautilus file manager is not running.
th: โปรแกรมจัดการแฟ้ม nautilus ไม่ได้ทำงานอยู่

en: There is no installed viewer capable of displaying the document.
th: ไม่ได้ติดตั้งโปรแกรมสำหรับดูเอกสารชนิดนี้

en: This will open %d separate window. | This will open %d separate windows.
th[0]: จะเปิดเป็น %d หน้าต่างแยกกัน

en: To add, remove, or search for multiple tags at the same time, join multiple options like:
th: การเพิ่ม, ลบ หรือค้นหาแท็กหลายแท็กพร้อมกัน ทำได้โดยใช้ตัวเลือกหลายตัวประกอบกัน เช่น:

en: To include or exclude multiple directories at the same time, join multiple options like:
th: การรวมหรือไม่รวมไดเรกทอรีหลายไดเรกทอรีในเวลาเดียวกัน ทำได้โดยใช้ตัวเลือกหลายตัวประกอบกัน เช่น:

en: Tracker Applet
th: แอพเพล็ต Tracker

en: Tracker Live Search
th: การค้น Tracker Live

en: Tracker Preferences
th: ปรับแต่ง Tracker

en: Tracker Search
th: การค้น Tracker

en: Tracker Search Tool
th: เครื่องมือสืบค้น Tracker

en: Tracker Search Tool-
th: เครื่องมือสืบค้น Tracker -

en: Tracker Web Site
th: เว็บไซต์ Tracker

en: Tracker daemon must be restarted
th: ต้องเริ่มการทำงานของดีมอน Tracker ใหม่

en: Tracker has finished indexing your system
th: Tracker ทำดัชนีระบบของคุณเสร็จแล้ว

en: Tracker is a tool designed to extract info and metadata about your personal data so that it can be searched easily and quickly
th: Tracker เป็นเครื่องมือที่ออกแบบมาสำหรับดึงรายละเอียดเกี่ยวกับข้อมูลต่างๆ ในเครื่องของคุณ เพื่อการค้นหาข้อมูลที่ง่ายและรวดเร็ว

en: Tracker is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more details.
th: Tracker เผยแพร่ด้วยความหวังว่าโปรแกรมจะมีประโยชน์ แต่ *ไม่มีการรับประกันใดๆ* ไม่มีแม้การรับประกัน *อรรถประโยชน์เชิงพาณิชย์* หรือ *ความเหมาะสมสำหรับวัตถุประสงค์เฉพาะกิจใดๆ* กรุณาอ่าน GNU General Public License เพื่อดูรายละเอียดเพิ่มเติม

en: Tracker is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at your option) any later version.
th: Tracker เป็นซอฟต์แวร์เสรี คุณสามารถแจกจ่ายต่อ และ/หรือ แก้ไขโปรแกรมได้ ภายใต้เงื่อนไขของ GNU General Public License ที่เผยแพร่โดยมูลนิธิซอฟต์แวร์เสรี ไม่ว่าจะเป็นสัญญาอนุญาตรุ่นที่ 2 หรือรุ่นถัดมา (ตามแต่คุณจะเลือก)

en: Tracker is still indexing so not all search results are available yet
th: Tracker กำลังทำดัชนีอยู่ ยังไม่สามารถเริ่มการค้นหาได้

en: Tracker search and indexing service
th: บริการสืบค้นและทำดัชนี Tracker

en: Trash is unavailable.  Could not move "%s" to the trash.
th: ไม่มีถังขยะในระบบ ไม่สามารถทิ้ง "%s" ลงถังขยะได้

en: Try "%s --help" for more information.
th: ลอง "%s --help" เพื่อดูข้อมูลเพิ่มเติม

en: Type tags you want to add here, separated by commas
th: ใส่แท็กที่ต้องการ แยกด้วยจุลภาค

en: Unknown
th: ไม่มีข้อมูล

en: Value that controls the level of logging. Valid values are 0 (displays/logs only errors), 1 (minimal), 2 (detailed), and 3 (debug)
th: ค่าระดับการบันทึกปูม ค่าที่ใช้ได้คือ 0(แสดง/บันทึกเฉพาะข้อผิดพลาด), 1 (น้อยที่สุด), 2 (ละเอียด) และ 3 (ดีบั๊ก)

en: Value to use for throttling indexing. Value must be in range 0-99 (default 0) with lower values increasing indexing speed
th: ค่าที่ใช้ในการผ่อนเครื่องการทำดัชนี ค่าต้องอยู่ในช่วง 0-99 (ค่าปริยายคือ 0) โดยค่าที่ต่ำจะเพิ่มความเร็วการทำดัชนีั

en: Videos
th: วิดีโอ

en: View image %s
    in %s
th: ดูรูปภาพ %s
    ใน %s

en: Watch video  %s
    in %s
th: ดูวีดิทัศน์  %s
    ใน %s

en: WebHistory
th: ประวัติการท่องเว็บ

en: Word Count : <b>%s</b>
th: จำนวนคำ : <b>%s</b>

en: Year : <b>%s</b>
th: ปี : <b>%s</b>

en: You can now perform searches by clicking here
th: คุณสามารถค้นหาได้แล้ว โดยคลิกที่นี่

en: You can pause indexing at any time and configure index settings by right clicking here
th: คุณสามารถหยุดพักการทำดัชนีได้ตลอดเวลา และตั้งค่าการทำดัชนีอื่นๆ โดยคลิกขวาที่นี่

en: You did not select a document name.
th: คุณไม่ได้ตั้งชื่อเอกสาร

en: You may not have write permissions to the document.
th: คุณไม่มีสิทธิ์เขียนเอกสารนี้

en: You should have received a copy of the GNU General Public License along with Tracker; if not, write to the Free Software Foundation, Inc., 59 Temple Place, Suite 330, Boston, MA  02111-1307  USA
th: คุณควรจะได้รับสำเนาของ GNU General Public License มาพร้อมกับ Tracker ถ้าคุณไม่ได้รับ กรุณาติดต่อไปที่ Free Software Foundation, Inc., 59 Temple Place, Suite 330, Boston, MA  02111-1307  USA

en: Your computer is about to be indexed so you can perform fast searches of your files and emails
th: โปรแกรมกำลังจะเริ่มทำดัชนีข้อมูลในคอมพิวเตอร์ของคุณ เพื่อว่าคุณจะสามารถค้นหาแฟ้มและอีเมลได้รวดเร็วขึ้น

en: Your search returned no results.
th: ไม่พบข้อมูลที่ค้นหา

en: _About
th: เ_กี่ยวกับ

en: _Automatically pause all indexing when computer is in active use
th: _พักเมื่อคอมพิวเตอร์ถูกใช้งาน

en: _Categories
th: _หมวดหมู่

en: _Hide Icon (except when displaying messages to user)
th: _ซ่อนไอคอน (ยกเว้นเมื่อแสดงข้อความให้ผู้ใช้เห็น)

en: _Indexer Preferences
th: ปรับแต่งตัวทำ_ดัชนี

en: _Language:
th: _ภาษา:

en: _Minimize memory usage (slower indexing)
th: ใช้หน่วยความจำให้_น้อยที่สุด (ทำดัชนีได้ช้า)

en: _Off
th: _ปิด

en: _Open
th: _เปิด

en: _Pause All Indexing
th: _หยุดพักการทำดัชนีทั้งหมด

en: _Preferences
th: _ปรับแต่ง

en: _Quit
th: _ออก

en: _Re-index
th: _ทำดัชนีใหม่

en: _Reindex
th: _ทำดัชนีใหม่

en: _Remove Tag
th: _ลบแท็ก

en: _Replace
th: _บันทึกทับ

en: _Restart
th: เ_ริ่มทำงานใหม่

en: _Save Results As...
th: บันทึกผลการค้นหาเป็_น...

en: _Search
th: _ค้นหา

en: _Search For Tag
th: _ค้นหาตามแท็ก

en: _Search:
th: _ค้นหา:

en: _Use additional memory for faster indexing
th: ใ_ช้หน่วยความจำเพิ่มเติมเพื่อทำดัชนีให้เร็วขึ้น

en: fetching index stats
th: กำลังดึงสถิติดัชนี

en: folders
th: โฟลเดอร์

en: in channel
th: ในห้อง

en: link (broken)
th: ลิงก์ (เสีย)

en: link to %s
th: ลิงก์ไปยัง %s

en: mailboxes
th: กล่องจดหมาย

en: no search performed
th: ยังไม่ได้เริ่มค้นหา

en: seconds
th: วินาที

en: today at %-I:%M %p
th: วันนี้ เวลา %-H:%M น.

en: with
th: ด้วย

en: yesterday at %-I:%M %p
th: เมื่อวาน เวลา %-H:%M น.
